Ngày 31/5/2019, Trường Đại học Phú Yên đã tổ chức “Hội nghị chuyên đề cán bộ viên chức năm học 2018 - 2019”. TS.Nguyễn Định - Bí thư Đảng uỷ, Phó Hiệu trưởng phụ trách chủ trì hội nghị. Hội nghị nhằm phổ biến một số chính sách đến cán bộ giảng viên; xác định nhiệm vụ của nhà trường trong giai đoạn hiện nay và sắp tới, để các đơn vị chủ động trong việc triển khai, quản lý công việc.
![](/Resources/Images/Subdomain/HomePage/hinh-bai-viet/Hoi%20nghi%20chuyen%20de%20CBVC%202018-2019/DSC02931.jpg)
Đại diện các phòng chuyên môn báo cáo trước hội nghị
Hội nghị đã nghe báo cáo của lãnh đạo các phòng: Tổ chức cán bộ; Quản lý Khoa học & Hợp tác Quốc tế; Đào tạo, Kế hoạch tài chính; Thanh tra. Các nội dung được trình bày như: quy hoạch, đào tạo cán bộ giảng viên; thực hiện tinh giản biên chế giai đoạn 2015 - 2021; phát triển hoạt động nghiên cứu khoa học; nâng cao chất lượng đào tạo; từng bước tự chủ hoàn toàn về tài chính... Sau khi nghe báo cáo, các cán bộ giảng viên tham gia ý kiến đóng góp xây dựng nhà trường.
![](http://pyu.edu.vn/Resources/Images/Subdomain/HomePage/hinh-bai-viet/Hoi%20nghi%20chuyen%20de%20CBVC%202018-2019/DSC02927.jpg)
Toàn cảnh hội nghị
Đại diện Ban Giám hiệu, TS. Trần Lăng, Phó Bí thư Đảng uỷ, Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Phú Yên, đã trả lời các ý kiến và trao đổi về một số nội dung như: tiến tới hoàn thiện hệ thống quản lý hành chính của nhà trường; hoàn thiện đề án vị trí việc làm; sử dụng hiệu quả trang thiết bị phục vụ công tác giảng dạy và làm việc…
Lê Huấn